EN53-EDU MSU
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
EN53-EDU MSU

English major, Faculty of Education, Mahasarakham University 2014

บ้านบ้าน  PortalPortal  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

Comment วิดีโอ

Go down 
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
nawinda

Comment วิดีโอ - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Comment วิดีโอ   Comment วิดีโอ - Page 2 EmptySun Oct 05, 2014 7:05 pm

กมลวรรณ B

1. บอกเด็กเอาสมุด ดินสอ มาจดตาม ดีไหม? เหมือน อ.เคย comment เรื่องนี้แล้ว // เด็กหลังห้องมีเล่นโทรศัพท์ด้วยค่ะ เอากระเป๋าดำวางไว้หน้าแล้วบังเล่น
2. ได้ระบุ MI มาในส่วนไหนของคลิปหรือเปล่าคะ อาจารย์ดูพลาดไปหรือเปล่า comment ไม่ถูก // ถ้าอาจารย์ดูพลาดไป เราระบุ MI มาในคลิปชี้แจงได้ที่ nawindanawinda@gmail.com จ้า
ขึ้นไปข้างบน Go down
nawinda

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Comment วิดีโอ   Comment วิดีโอ - Page 2 EmptySun Oct 05, 2014 7:13 pm

พิกุลศรี B

1. วิดีโอที่ให้เด็กดูยากไปค่ะ
2. ชี้จอไม่ถึง ลองใช้เม้าท์ชี้ดูนะคะ
3. ได้ระบุ MI มาในส่วนไหนของคลิปหรือเปล่าคะ อาจารย์ดูพลาดไปหรือเปล่า comment ไม่ถูก // ถ้าอาจารย์ดูพลาดไป เราระบุ MI มาในคลิปชี้แจงได้ที่ nawindanawinda@gmail.com จ้า
4. ควรบอกเด็กที่ตะโกนเรียกเราค่ะ ว่าไม่ควรทำแบบนั้น
nawinda

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Comment วิดีโอ   Comment วิดีโอ - Page 2 EmptyMon Oct 06, 2014 1:39 am

จิราพร B+

1. สื่อสอนคอมพิวเตอร์ดีค่ะ
2. ได้ระบุ MI มาในส่วนไหนของคลิปหรือเปล่าคะ อาจารย์ดูพลาดไปหรือเปล่า comment ไม่ถูก // ถ้าอาจารย์ดูพลาดไป เราระบุ MI มาในคลิปชี้แจงได้ที่ nawindanawinda@gmail.com จ้า
3. ไมค์ไม่มีเลยต้องตะโกน พอตะโกนเยอะๆบางทีเสียงก็หน้ากลัวจ๊ะ
nawinda

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Comment วิดีโอ   Comment วิดีโอ - Page 2 EmptyMon Oct 06, 2014 1:43 am

กุลสตรี

ส่งแผ่นใหม่นะคะ อ.เปิดแทบไม่ได้ ส่วนที่เปิดได้ก็ติดๆขัดๆ ดูไม่ได้เลยค่ะ ตอนส่งแผ่นใหม่ ไม่ต้องแยกไฟล์เยอะเกินไปแบบนี้ อาจารย์อยากดู CALL และ MI ค่ะ // บางทีที่แผ่นเปิดไม่ได้ อาจเป็นเพราะเราแยกไฟล์เยอะไป ไรท์จนแผ่นรวน/เสีย ค่ะ
nawinda

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Comment วิดีโอ   Comment วิดีโอ - Page 2 EmptyMon Oct 06, 2014 1:45 am

ศุณิษา

อ.รอแผ่นใหม่ที่มีภาพนะคะ ลองเปิดทั้ง PC และ MAC แล้ว ก็ยังเปิดไม่ได้สมบูรณ์ทั้งสองระบบ

กรณีนี้เห็นว่าผิดพลาดจริง ให้ตามมาส่งใหม่ได้ค่ะ ไรท์แบบไม่ใช่ .avi นะคะ
nawinda

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Comment วิดีโอ   Comment วิดีโอ - Page 2 EmptyMon Oct 06, 2014 1:51 am

อ.คิดว่า comment ครบทุกคนแล้ว แต่เป็นไปได้ที่จะตกหล่น วางแผ่นสลับกอง

1) แจ้งชื่อ อ. มาได้เลยค่ะ ถ้าส่งแล้ว อ.ยังไม่ comment

2) นิสิตที่ไม่ได้ระบุ ประเภท MI ต่างๆที่ทำ "มาบนซอง CD และ ต้นคลิป" เป็นไปได้มากเลยค่ะ ที่ อ.อาจจะข้ามจุดที่เราบอกภายในคลิป หาก อ.comment ว่า ไม่เห็นประเภท MI แต่นิสิตได้ระบุลงสักส่วนในคลิป อาจจะเล็กๆ อาจจะแว๊บมาแป๊บเดียว แล้วอาจารย์ข้ามไป ชี้แจงมาได้ที่ nawindanawinda@gmail.com ค่ะ แล้วอาจารย์อาจจะเปลี่ยนแปลงคะแนนให้

nawinda

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Comment วิดีโอ   Comment วิดีโอ - Page 2 EmptyThu Oct 09, 2014 6:26 am

ศุณิษา A

1. เด็กดูสนุกที่จะเรียนค่ะ แสดงว่าชอบครู

2. สื่อสอนคอมพิวเตอร์ดีค่ะ // ตอนเด็กถามว่า "ครูเดี๋ยวยังดูไม่จบ", "ครูขา"  -- > หนูได้ยินไหมจ๊ะ คราหน้าต้องหยุดฟังเด็กด้วยค่ะ หันไปถามเค้าก่อนก็ดีจ๊ะว่า มีอะไรหรือเปล่า

3. กิจกรรมเด็กรวมกันหน้าห้องดีค่ะ ดูเด็กสนุุก สนับสนุน MI ที่เราระบุมาดีค่ะ
nawinda

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Comment วิดีโอ   Comment วิดีโอ - Page 2 EmptySun Oct 12, 2014 4:15 am

กุลสตรี A

1. สื่อสอนคอมพิวเตอร์ดีค่ะ โดยเฉพาะช่วงแกรมมาร์ ทำสื่อชัดเจนดี ไปช้าๆแต่เด็กเข้าใจ แบบนี้ดีกว่าไปเร็วๆแล้วเด็กไม่ได้อะไร

2. กิจกรรมช่วงท้ายดีค่ะ เด็กรวมกลุ่มทำงานดี เท่าที่เห็นในวิดีโอ เด็กก็สนใจทำดีค่ะ ร่วมมือกันทำดี

Comment วิดีโอ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2
 Similar topics
-
» Comment วิดีโอ ประจำเดือน November
» comment July
» Comment VDO June
» post comment นิเทศ